29 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. ณ ห้องอบรม 602 ชั้น 6 อาคารสถาบันนวัตกรรมเทคโนโลยีไทย–ฝรั่งเศส ผศ.ดร.พรศักดิ์ ศรีสังสิทธิสันติ ผู้อำนวยการสถาบันนวัตกรรมเทคโนโลยีไทย-ฝรั่งเศส พร้อมด้วย คุณสุชิน ทวีทรัพย์ล้ำเลิศผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาบุคลากรการเชื่อม กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน กระทรวงแรงงาน เป็นประธานในพิธีเปิดฝึกอบรมในหลักสูตร “การตรวจสอบโดยใช้สายตา ระดับ 2” (Visual Testing Level 2) ซึ่งจัดฝึกอบรมให้กับบุคลากรจากสถาบันพัฒนาบุคลากรการเชื่อม กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน กระทรวงแรงงาน จำนวน 15 ท่าน เพื่ออบรมให้กับบุคลากรของ สถาบันพัฒนาบุคลากรการเชื่อม กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน ในการพัฒนาบุคลากรด้านการตรวจสอบให้มีความรู้และทักษะให้มีระดับความสามารถที่สูงขึ้นและได้รับการรับรองสมรรถนะบุคคล ตามมาตรฐาน ISO 9712
![▶️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/25b6.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
********************************************************************************
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![📧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f4e7.png)
Tel. 062 509 7983