สถาบันนวัตกรรมเทคโนโลยีไทย-ฝรั่งเศส ได้รับอนุมัติจัดฝึกอบรมให้กับนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมชีวการแพทย์ คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ในโครงการพัฒนาทักษะฝีมือด้านวิศวกรรมให้กับนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมชีวการแพทย์ (Developing Engineering Skills for Biomedical Engineering Students) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะฝีมือนักศึกษาทางด้านวิศวกรรม ได้แก่ งานตะไบ งานเชื่อมไฟฟ้า งานติดตั้งระบบไฟฟ้าภายในอาคาร และงานบัดกรีวงจรอิเล็กทรอนิกส์ ระยะเวลาโครงการระหว่างวันที่ 29 เมษายน 2567 ถึงวันที่ 23 พฤษภาคม 2567 จำนวน 16 วัน โดยมีจำนวนนักศึกษาเข้ารับการฝึกอบรมจำนวน 86 คน จำนวน 4 หลักสูตร ประกอบด้วย
![✔️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
![✔️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
![✔️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
![✔️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
![▶️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/25b6.png)
*****************************************************************
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![📧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f4e7.png)
Tel. 062 509 7983